Fixed-Tilt Utility Ground Mount System | Dinisenyo para sa mga Solar Farm na may kapasidad na 1MW–500MW+ sa buong mundo
Ang pagpili ng tamang istrukturang solar na nakakabit sa lupa ay isa sa pinakamahalagang desisyon sa anumang proyektong PV na may sukat na panggawa. Ang sistema ng pagkakabit ay kumakatawan sa humigit-kumulang 8–12% ng kabuuang CAPEX ng proyekto, ngunit ang isang mababang kalidad na pagpipilian sa disenyo ng istruktura, proteksyon laban sa pagsisira ng kemikal, o estratehiya sa pundasyon ay maaaring dagdagan ang iyong LCOE ng 5–15% sa buong buhay ng asset dahil sa mas mataas na gastos sa pagpapanatili, maagang pagbaba ng kalidad, at hindi inaasahang paghinto sa operasyon.
Ang 10° Fixed-Tilt Utility Ground Mount System ay isinagawa nang espesipiko upang alisin ang mga panganib na ito para sa mga developer ng proyekto, mga kontratista ng EPC, at mga independiyenteng tagapag-produce ng kuryente (IPPs). Ginawa ito mula sa mataas na lakas na istruktural na bakal na Q235B / Q355B na may hot-dip galvanized (HDG) o Zn-Al-Mg na coating sa ibabaw, at nag-aalok ito ng disenyo na may buhay na 25 taon sa lahat ng uri ng kapaligiran — mula sa Sahara hanggang sa baybayin ng North Sea, mula sa tropikal na rehiyon ng Timog-Silangang Asya hanggang sa mataas na alturang talampas ng Andes.
Ano ang nagpapakilala sa sistemang ito mula sa karaniwang racking:
Kumpletong istruktural na kalkulasyon na ibinibigay kasama ang bawat order — hindi lamang isang listahan ng materyales. Ang aming inhinyerong koponan ay nagbibigay ng pagsusuri ng hangin ayon sa EN 1991-1-4, pagpapatunay ng snow load ayon sa EN 1991-1-3, at disenyo laban sa lindol ayon sa EN 1998 kung kinakailangan, na lahat ay tinutukoy batay sa eksaktong GPS coordinates ng inyong proyekto at sa lokal na mga code sa disenyo.
Tatlong opsyon para sa pundasyon mula sa isang tagapagkaloob — ground screw, driven pile, at concrete — kaya mo itong i-optimize ayon sa mga kondisyon ng lupa at badyet sa konstruksyon nang hindi kailangang pangasiwaan ang maraming vendor.
Mga sub-arrays na pre-assembled sa pabrika — ang mga array na may 2×10, 2×12, o 2×14 na module ay dumadating na may mga beam, rail, at fastener na na-install na, kaya nababawasan ang trabaho sa lugar hanggang 40% at binabawasan ang mga pagkakamali sa pag-install na nagdudulot ng mga pagkaantala dahil sa rework.
handa para sa sistema ng 1500V — idinisenyo para sa mga modernong PV architecture na may mataas na boltahe na nababawasan ang BOS cost bawat watt.
Kung ikaw ay nagsusumite ng bid para sa isang 50MW na solar park ng gobyerno sa West Africa, gumagawa ng 200MW na IPP project sa Middle East, o pinalalawak ang isang hybrid na instalasyon mula sa komersyal na rooftop papunta sa lupa sa Europe, ang sistemang ito ay nagbibigay ng katiyakan sa istruktura na hinahanap ng iyong financial model.
1. Mataas na lakas ng istruktura para sa mga long-span at high-density na array
Ang mga proyektong pang-utility-scale ay nangangailangan ng mas kaunting hanay na may mas mataas na densidad ng module bawat hanay upang mabawasan ang paggamit ng lupa at mga gawaing sibil. Ang aming sistema ay gumagamit ng Q355B na low-alloy structural steel para sa mga pangunahing load-bearing member, na nag-aalok ng 40% na mas mataas na yield strength kaysa sa karaniwang Q235B habang pinapanatili ang mahusay na weldability at cold-forming characteristics.
Metrikong |
Q235B Pamantayan |
Q355B Upgrade |
Lakas sa Pagkabigat |
235 MPa |
355 MPa |
Lakas sa Pagpapahaba |
370–500 MPa |
470–630 MPa |
Inirerekomendang span |
Hanggang 30 metro bawat hanay |
Hanggang 45 metro bawat hanay |
Espasyo sa Pagitan ng mga Haligi |
Bawat 3–4 metro |
Bawat 4–6 metro |
Para sa mga proyekto sa mga rehiyon na may mahihirap na kondisyon sa geotechnical — tulad ng expansive clay, loose sand, o mataas na water table — ang opsyon na Q355B ay nababawasan ang bilang ng foundation points na kailangan, na direktang binabawasan ang gastos sa piling at mga gawaing sibil.
2. Multi-Tier Corrosion Protection Na Dinisenyo Para sa Iyong Lokasyon
Ang pagsisira ay ang tahimik na pumatay sa mga kita mula sa solar asset. Sinusuri namin ang ISO 9223 atmospheric corrosivity category ng inyong proyekto upang matukoy ang tamang surface treatment:
Kategorya ng Corrosivity |
Karaniwang kondisyon sa lokasyon |
Inirerekomendang Paggamot |
C2 (Mababa) |
Nauunlad na lugar sa loob ng bansa, mababang kahalumigmigan |
HDG ≥ 55μm (ISO 1461) |
C3 (Katamtaman) |
Urban/industrial inland |
HDG ≥ 70μm + opsyonal na topcoat |
C4 (Mataas) |
Pantakip na lugar, 1–10 km, tropikal |
HDG ≥ 85μm o Zn-Al-Mg |
C5 (Napakataas) |
Offshore <1km, heavy industry |
Kabutong ng Zn-Al-Mg + HDG ≥ 100μm |
Bakit mahalaga ang Zn-Al-Mg: Hindi tulad ng karaniwang HDG, ang mga kabutong Zn-Al-Mg ay bumubuo ng makapal at may kakayahang magpapagaling nang sarili na patina na aktibong sumasara sa mga gilid na hinirisan at mga sugat — ang pinakakaraniwang puntos ng pagkabigo sa mga istrukturang bakal na binubuo sa lugar. Ang mga independiyenteng pagsusuri sa salt-spray (ASTM B117) ay nagpapakita na ang mga fastener na may kabutong Zn-Al-Mg ay nabubuhay ng higit sa 3,000 oras nang walang red rust, kumpara sa 1,000–1,500 oras para sa karaniwang HDG.
3. Mas mabilis na Instalasyon = Mas maagang Koneksyon sa Grid = Mas maagang Kita
Ang bawat linggo ng pagkaantala sa commissioning ay nagkakaroon ng nawawalang kita na humigit-kumulang $15,000–$25,000 para sa isang planta na 50MW, batay sa karaniwang PPA rates. Ang aming pamamaraan na pre-assembled module ay nakatuon sa pinakamalaking tagapagdulot ng panganib sa takdang panahon sa lugar: ang pag-aassemble ng mekanikal na gawa sa tao.
Mga pre-assembled sub-arrays na may pre-fitted na rails at fasteners
Hardware na may kulay-kodigo at naka-pack na batch-batch ayon sa bawat array zone
Mga clip connection na walang kailangang gamitin na tool para sa mga rail-to-beam joints (patented design)
Mga standard na post-to-beam brackets — isang uri lamang ng bracket para sa lahat ng koneksyon
Tunay na resulta mula sa isang proyektong 30MW sa Burkina Faso: ang kontratista ng EPC ay nag-ulat ng tuktok na rate ng pag-install na 4.2 MW/kada araw gamit ang anim na grupo, kumpara sa 2.8 MW/kada araw para sa mga tradisyonal na sistema na kinakabit gamit ang turnilyo — isang 50% na pagtaas sa kahusayan.
4. Tatlong Sistema ng Pundasyon, Isang Kasamahan sa Inhinyeriya
Tipo ng pundasyon |
Pinakamahusay para sa |
Pangunahing Kobento |
Ang Ground Screw |
Buhangin, luad, malambot na lupa, malalayong lokasyon |
Walang kongkreto, walang oras para sa pagkakatibay, 60% na mas mabilis |
Driven Pile |
Matibay na lupa, malalaking patag na lugar |
Pinakamababang gastos bawat punto ng pundasyon kapag ginagamit sa malaking saklaw |
Mga kongkreto |
Bato-bato at matataas na lugar ng hangin |
Pinakamataas na katatagan, kumplikadong heolohiya |
Para sa isang karaniwang 50MW na lokasyon na may halo-halong kondisyon ng lupa, ang hybrid na pamamaraan (ground screws para sa 70% ng lokasyon, driven piles para sa 30%) ay maaaring bawasan ang kabuuang gastos sa pundasyon ng 15–20% kumpara sa disenyo na gumagamit lamang ng kongkreto.
5. Dinisenyo para sa Mga Ekstremong Pabigat ng Kapaligiran
Uri ng karga |
Kakayahang Disenyo |
Aplikableng Standard |
Paglalakbay ng hangin |
Hanggang 50 m/s (180 km/h, Kategorya 3 na bagyo) |
EN 1991-1-4 / ASCE 7 |
Paglalagyan ng Snow |
Hanggang 5,400 Pa |
EN 1991-1-3 / JIS C 8955 |
Seismiko |
Available ang response spectrum analysis |
EN 1998 / IBC |
Temperatura |
operasyonal na saklaw mula −40°C hanggang +60°C |
Sertipikado ang pagsusuri ng materyales |
Pagsasama ng Datos (Araw 0): Mga koordinadong GPS ng proyekto, teknikal na dokumentasyon ng modyul, ulat sa geoteknikal, at layuning kapasidad ng DC
Pagkalkula ng Karga (Araw 1–2): Itinakdang bilis ng hangin, kategorya ng terreno, kadahilanan ng topograpiya, at karga ng snow ayon sa umiiral na batas. Sa mga rehiyon na walang opisyal na mapa ng hangin, ginagamit namin ang ERA5 reanalysis data (40-taong rekord bawat oras)
Paggawa ng Istukturang Modelo (Araw 2–3): Paggamit ng SAP2000 o RFEM para sa pagmomodelo, kasama ang pagsusuri ng post-buckling, bending moments ng rail at beam, disenyo ng mga koneksyon, at pagsusuri ng kapasidad ng pundasyon
Siklo ng Pag-optimize (Araw 3–4): Pag-optimize ng materyales — pag-aayos ng distansya ng mga poste, sukat ng seksyon, at lalim ng paglalagay — upang mabawasan ang kabuuang gastos ng pag-install habang pinapanatili ang seguridad na hindi bababa sa 1.5
Mga Ibinibigay (Araw 4–5): Ulat ng istruktural na kalkulasyon (PDF, may pirma), mga pangkalahatang disenyo (DWG + PDF), layout ng pundasyon kasama ang mga koordinadong GPS, detalyadong listahan ng materyales (BOM) na may presyo, at manwal sa pag-install
Parametro |
Espesipikasyon |
Uri ng Estruktura |
Fixed-Tilt Ground Mount |
Anggulo ng pagkiling |
10° (nakafixed); mayroon ding serye na adjustable na 15–30° |
Orientasyon ng module |
Portrait (2P); mayroon ding opsyon na landscape |
Layout ng Modyul |
2×10 / 2×12 / 2×14 (pasadya kapag hiniling) |
Pangunahing Materyales |
Q235B / Q355B na istrukturang bakal (GB/T 1591) |
Panghuling paggamit sa ibabaw |
HDG (ISO 1461) / Zn-Al-Mg na pampatong na gawa sa zinc |
Proteksyon Laban sa Corrosion |
C3–C5 (ISO 12944) |
Disenyo ng hangin load |
Hanggang 50 m/s |
Dinisenyo para sa Beban ng Niyebe |
Hanggang 5,400 Pa |
System voltage |
1000V / 1500V DC |
Mga Uri ng Pang-ibabaw na Suporta |
Screw na Nakakabit sa Lupa / Pile na Ibinabanat / Konkreto |
Batangguhit ng Disenyo |
25 taon |
Garantiya sa Istukturang Bahagi |
25 taon |
Mga Pamantayan sa Disenyo |
EN 1990–1998, ASCE 7, AS/NZS 1170, JIS C 8955 |
Kakayahang Magkatugma ng Module |
Longi, JA Solar, Jinko, Trina, Canadian Solar, Risen, at lahat ng pangunahing framed modules |
Mga Pambansang Solar Farm (10 MW–500 MW+)
Mga Proyekto ng IPP at Pamahalaan
Agricultural PV (Agrivoltaics)
Mga Solar Station sa Disyerto (MENA)
Mga Proyekto sa Baybayin at Isla
Mga Lokasyon sa Bundok at Mataas na Altura
Pangmimina at Pagbabagong-pang-landfill
Mga Roof-Ground Hybrid sa Industrial Park
Fundasyon ng Ground Screw: Ø68–114mm, haba na 1200–2500mm, lakas ng pull-out na 20–50kN, 150–250 screws/kada araw bawat makina. Walang kailangang concrete, maauling gamitin muli.
Fundasyon ng Driven Pile: Mga seksyon ng C100–C150 channel, lalim ng 1.2–2.5m, 300–500 piles/kada araw bawat makina. Pinakamababang gastos kada pile kapag malaki ang sukat ng proyekto.
Fundasyon ng Concrete: Itinatapon nang diretso sa lugar (cast-in-place) o precast. Sumusunod sa EN 1992 / ACI 318. Para sa mga lugar na bato at mataas ang hangin.
Step |
Aktibidad |
Tagal (50MW, 6 na grupo) |
Suri ng Kalidad |
1 |
Pagsusuri sa lugar at pagmamarka ng layout |
2–3 na araw |
Pagpapatunay ng GPS sa mga koordinado ng fundasyon |
2 |
Pag-install ng Pundasyon |
15–25 araw |
Pull-out test (1 bawat 200 na fundasyon) |
3 |
Pagkatapos ng pag-install |
58 araw |
Taas ng tuktok ng post ±5mm sa buong hilera |
4 |
Pangunahing beam assembly |
8–12 araw |
Verification ng bracket torque (10% na sample) |
5 |
Instalasyon ng Rail |
10–15 araw |
Kataasan ng rail; pagkakapareho ng grounding |
6 |
Pagkakabit ng Module |
15–20 araw |
Pag-align ng module; pagsusuri ng string voltage |
7 |
Huling inspeksyon |
2–3 na araw |
Buong torque audit; as-built vs design |
Kabuuang mechanical installation: humigit-kumulang 45–55 araw na may trabaho para sa 50MW.
30MW Burkina Faso, West Africa: Q355B na may HDG ≥85μm (C4). Ground screw foundation (Ø76mm, 1600mm) na nag-eliminate ng concrete logistics. 2×14 layout. 52 araw na mechanical completion. 3+ taon na operasyon nang walang anumang structural na isyu.
100MW Al Dhafra, UAE: Zn-Al-Mg alloy coating (katumbas ng C5). Driven pile na may 2.5m embedment para sa sabkha conditions. 2×12 layout, 10° tilt. Pinakamataas na rate ng installation ay 6.1 MW/kada araw. Taunang O&M structural cost ay 40% mas mababa kaysa sa desert benchmark.
20MW Agrivoltaic, Extremadura, Spain: Elevated structure, 1.5m na minimum na ground clearance para sa pagpapastol ng tupa. Adjustable-height posts (1.5–2.2m) para sa 3–5% grade terrain. 2×10 layout. Kinilala sa EU Agrivoltaics Best Practice Report 2024.
Rehiyon |
Code ng Disenyo |
Wind Code |
Europa / Aprika / Gitnang Silangan |
EN 1993-1-1 |
EN 1991-1-4 |
North America |
AISC 360 |
ASCE 7-22 |
Australia / New Zealand |
AS/NZS 4600 |
AS/NZS 1170.2 |
Hapon |
JIS C 8955 |
JIS C 8955 |
Mga Sertipiko ng Pabrika: ISO 9001:2015, ISO 14001:2015, ISO 45001:2018, EN 1090-1 EXC2 (kwalipikado para sa CE marking)
KAPASYON |
Ano ang Ibig Sabihin Nito para sa Inyong Proyekto |
higit sa 20 Taon ng Pagmamanupaktura ng Mga Istrokturang Bakal |
Optimized na disenyo ng seksyon — mas kaunti ang bakal bawat MW |
Kumpletong Produksyon sa Loob ng Pabrika |
Walang panganib sa kalidad ng subcontractor |
Pabrika na sertipikado ng ISO |
Sumusunod sa EN 1090-1 EXC2 |
Profesyonal na Pangkat ng Inhinyero |
15+ mga inhinyerong pang-istraktura, may sariling SAP2000/RFEM |
Karanasan sa Proyekto sa Buong Mundo |
30+ na bansa sa 5 kontinente |
Mahigpit na Kontrol sa Kalidad |
Veripikasyon ng MTC, inspeksyon habang ginagawa, audit bago ipadispatch |
Mabilis na Pagpapadala |
4–6 na linggo (karaniwan); 2–3 na linggo (express) ay magagamit |
Pangkalahatang Suporta Teknikal sa Buong Siklo ng Buhay |
Mula sa pre-bid na engineering hanggang sa inspeksyon ng istraktura sa ika-limang taon |


Tanong 1. Kayang idisenyo ang istrukturang pang-mounting batay sa aming tiyak na proyekto?
Oo. Ang bawat order ay kasama ang mga kalkulasyon sa istraktura na partikular sa proyekto, mga drawing ng layout, at BOM. Ang buong engineering package ay ibinibigay sa loob ng 5 kerenggahan na araw mula nang matanggap ang inyong data ng proyekto.
Tanong 2. Anong mga pandaigdigang pamantayan sa istruktura ang sinusunod ninyo?
Ginagawa namin ang disenyo ayon sa EN 1993, ASCE 7, AS/NZS 1170, JIS C 8955, at iba pang pambansang pamantayan. Ang pabrika ay may sertipikasyon na EN 1090-1 EXC2 para sa mga bahagi ng istruktura na may CE marking.
Tanong 3. Anong opsyon sa pundasyon ang dapat kong piliin?
Depende sa kapasidad ng lupa na magdala ng beban, antas ng tubig sa ilalim ng lupa, pagkakalason ng lupa, at badyet. Inirerekomenda namin ang isang geotechnical survey muna. Ang aming koponan ay nagbibigay ng isang ulat na nagpapakita ng paghahambing ng mga opsyon sa pundasyon, kasama ang gastos, takdang panahon, at panganib. Madalas na pinakamainam ang hybrid na paraan (screw + pile).
Tanong 4. Ano ang inilalaan na buhay ng disenyo at ang warranty?
25 taon ang inilalaan na buhay ng disenyo. 25 taon ang warranty sa istruktura para sa mga produkto na may HDG at Zn-Al-Mg coating. Sa mga kapaligiran na C3–C4, ang aktwal na buhay ng serbisyo ay karaniwang lumalampas sa 30 taon.
Tanong 5. Nagbibigay ba kayo ng wind tunnel testing?
Gumagamit kami ng code-based na kalkulasyon para sa karaniwang mga proyekto. Para sa mga proyekto na may kapasidad na 100MW o mga lokasyon na may kumplikadong topograpiya, ginagawa ang wind tunnel testing sa pamamagitan ng mga partner laboratoryo. Magagamit din ang CFD analysis para sa mga lokasyon na malapit sa mga gusali o mga katangian ng terreno.
Tanong 6. Ano ang minimum order quantity?
500 kW (humigit-kumulang sa isang 40-piye na kontainer) para sa unang pag-evaluate. Mga flexible na batch na pagpapadala para sa mga paulit-ulit na EPC na kliyente.
Tanong 7. Kayang ipasuplay ninyo ang mga kagamitan para sa pag-install?
Mga torque wrench, hydraulic pile driver, at ground screw adapter na magagamit sa pamamagitan ng rental o pagbili. Magagamit din ang on-site installation supervision para sa malalaking proyekto.
# |
Bahagi |
Rekomendasyon |
Format |
1 |
Hero |
Larawan mula sa drone ng natapos na utility-scale na solar farm |
1920×750px |
2 |
Pangkalahatang-ideya |
3D exploded-view na rendering na may mga label sa bawat bahagi |
1200×800px |
3 |
Estruktural na lakas |
Diagrama ng paghahambing ng cross-section ng Q235B at Q355B |
800×600px |
4 |
Pagkakalason |
Makro na litrato: Paghahambing ng HDG at Zn-Al-Mg na ibabaw |
600×400px |
5 |
Instalasyon |
Serye ng time-lapse: walang tanim na lupa → mga module |
1000×400px |
6 |
Mga Pundasyon |
Tatlong bahagi: ground screw / driven pile / cross-section ng kongkreto |
1200×500px |
7 |
Inhenyeriya |
diagrama ng daloy ng proseso sa limang hakbang |
1000×500px |
8 |
Kaso sa Burkina Faso |
Litratong pang-on-site na pag-install |
800×600px |
9 |
Kaso sa UAE |
Aerial: Solar Park ng Al Dhafra |
800×600px |
10 |
Kaso sa Spain |
Pagpapakain ng tupa sa ilalim ng mataas na array ng PV |
800×600px |
11 |
Gawain sa pag-install |
gabay na may 7 hakbang na may larawan |
1200×3000px |
12 |
Mga pamantayan |
Grid ng badge para sa sertipikasyon |
800×200px |
13 |
Pabrika |
Linya ng produksyon / HDG bath / QC station |
1200×700px |
14 |
Koponan |
Ang koponan ng inhinyero ay nasa trabaho |
800×500px |
15 |
CTA |
Iba't ibang anyo ng produkto na may porma ng pakikipag-ugnayan sa itaas |
1920×500px |
Pangunahin: sistema ng solar mounting na nakabase sa lupa na may takdang anggulo, istruktura ng solar mounting para sa malalaking proyekto, sistema ng solar mounting na nakabase sa lupa, sistema ng racking para sa PV na nakabase sa lupa
Pangalawa: istruktura ng solar farm mounting, solar racking na may takdang anggulo, tagagawa ng solar mounting para sa malalaking proyekto, Q355B solar ground mount, pre-assembled solar mounting system, solar foundation ground screw
Mga mahabang salita: istruktura ng solar na nakabase sa lupa para sa proyektong 50MW, tagagawa ng istruktura ng solar mounting na sumusunod sa EN 1993, solar ground mount na may 25-taong warranty, BOM quotation para sa sistema ng solar mounting